Mang thai 39 tuần, bé lại dây rốn cuốn cổ 2 vòng? Liệu em có đẻ thường được không ạ?

Thảo luận trong 'Cùng mẹ chia sẻ - thảo luận kinh nghiệm' bắt đầu bởi Nguyễn Phương Hằng, 3/11/18.

1. Nguyễn Phương Hằng

Nguyễn Phương Hằng Thành viên mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. Lê Cẩm Thảo Tiên

Lê Cẩm Thảo Tiên Thành viên mới

Lê Cẩm Thảo Tiên
    Mình cũng giống giống b đây. Nôn quá à. Không biết bị quấn cổ có sao ko nữa?

3. Minh Cúc

Minh Cúc Thành viên mới

Minh Cúc
    40 tuần lận mà mom. Cứ từ từ bs theo đã. ráng sinh thường thì đau lúc sinh với khoảng 5 hay 7 ngày sau là khỏe rùi,nhìu người sanh mổ mà còn đau cả năm ở vết mổ đấy,cứ từ từ có người 41 tuần mới sinh mà,bất đắc dĩ hãy mổ thui.

4. Lê Cẩm Thảo Tiên

Lê Cẩm Thảo Tiên Thành viên mới

Lê Cẩm Thảo Tiên
    mình cũng tính mổ cho an toàn, mà cũng k muốn để con trong đó lâu k yên tâm. Mà nhiều ng vẫn khuyên gắng sinh thường tốt cho cả mẹ và con. Giờ k biết quyết định ntn vì minh cũng k có dấu hiệu sinh gì hết trơn. Ngu ko dc gi hết à

5. Bảo Quyên

Bảo Quyên Thành viên mới

Bảo Quyên
    C dâu mình 42w,vẫn đẻ thường ok mà ban. Nhiều khi siêu âm cũng chênh lệch ngày dự sinhh á. ko phải chinh xác 100%

6. Nguyễn Hồng

Nguyễn Hồng Thành viên mới

Nguyễn Hồng
    Đúng rồi á, bé quấn cổ là hiện tượng cũng thường gặp nên bạn đừng lo lắng nha! Cứ đi khám thai thường xuyên, gần tới ngày có dấu hiệu sinh, cổ tử cung mở nhiều hay ít ...nói chung phụ thuộc nhiều thứ chứ k phải một mình dây rốn quấn cổ đâu. yên tâm nha

7. Hạ Mây

Hạ Mây Thành viên mới

Hạ Mây
    Bé bị quấn cổ về bò quanh giường ngược chiều kim đồng hồ con gái là 9 vòng, con trai 7vong nha....