Con em ho quá! Có cách nào trị ho mà không cần dùng thuốc kháng sinh ạ?

Thảo luận trong 'Cùng mẹ chia sẻ - thảo luận kinh nghiệm' bắt đầu bởi Lê Bảo Như, 21/10/18.

1. Lê Bảo Như

Lê Bảo Như Thành viên mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. Minh Cúc

Minh Cúc Thành viên mới

Minh Cúc
    Con mình nay hơn 2 tuổi rồi, mỗi lần ho hay sổ mũi mà không sốt á nha. Là mình lấy 1 quả táo mỹ, 1 củ hành tây, và tầm 5 tép tỏi lý sơn. Bỏ vào tô và chưng cách thuỷ tầm 20 phút, rồi cho bé uống. Bé nhà mình uống 3 lần như vậy là khỏi ngay thôi. Mẹ thử đi

3. momy8153

momy8153 Thành viên mới

momy8153
    Con lớn hơn 1 tuổi thì dùng mật ong với tắc là được rồi á! mật ong giúp làm dịu cơn ho và giảm đau họng ở trẻ nhỏ.
    Bác sĩ có dặn là: Cho bé uống nhiều nước ấm. Nước ẩm giúp làm giảm chất nhầy và giúp bé thở dễ dàng hơn.

4. Beyeume

Beyeume Thành viên mới

Beyeume
    Dùng lá hẹ tươi ,đường phèn vừa đủ. Lá hẹ rửa sạch, thái nhỏ, đem hấp cách thủy cùng đường phèn, xong rồi cho bé uống mỗi lần 2-3 thìa cà phê, uống 2 đến 3 lần/ ngày nha.
    Cái này dùng để chữa cho trẻ khi bị cảm cúm có ho, sốt, sổ mũi.

5. Nguyễn Thị Mơ

Nguyễn Thị Mơ Thành viên mới

Nguyễn Thị Mơ
    Mẹ thử tham khảo loại dầu tỏi này nhé !

6. Minh Cúc

Minh Cúc Thành viên mới

Minh Cúc
    Phải đi khám bác sĩ cho con trước đã mom ơi, không nên chủ quan đâu
    Rồi mom cho bé dùng dầu tỏi Diệp Chi hàng ngày để phòng cảm cúm, sổ mũi nhé.

7. Bé Na

Bé Na Thành viên mới

Bé Na
    Nếu bé chỉ ho thôi thì mẹ thử dùng Siro Ho xem bé cho đỡ không?

8. Lê Thu Sang

Lê Thu Sang Thành viên mới

Lê Thu Sang
    em hay làm cho con uống như sau: hoa đu đủ đực +hoa Khế + đường phèn hấp lên lấy nước cho bé uống
    hoặc lá húng chanh hấp đường phèn kết hợp xoa dầu tràm và giữ ấm nữa nhá. đảm bảo khỏi liền

9. Nguyễn Thị Hồng Mai

Nguyễn Thị Hồng Mai Thành viên mới

10. Thiên Nga Trắng

Thiên Nga Trắng Thành viên mới

Thiên Nga Trắng
    Thử dùng siro này mẹ ơi, của Nhật á. Nếu bé hợp thì nhanh bớt lắm. Chaú nhà mình sử dụng nên mình giới thiệu cho các mẹ tham khảo.

11. Hà Cẩm Tú

Hà Cẩm Tú Thành viên mới

Hà Cẩm Tú
    Chanh đào chưng đường phèn hoặc quất kết hợp mật ong hoặc húng chanh đường phèn hoặc lá hẹ với đường phèn.... !Bé tầm 1 tuổi trở lên là sử dụng tốt

12. Trần Thị Yến

Trần Thị Yến Thành viên mới

Trần Thị Yến
    Chanh đào ngâm mật ong hoặc nghệ hấp cho chút đường phèn ý ạ

Huynhkieu thích bài này.