Có bao nhiêu mom ở đây sống cùng với mẹ chồng ạ? Cho em xin chút cảm nhận với :(

Thảo luận trong 'Mẹ tâm sự' bắt đầu bởi Trần Thị Yến, 14/12/18.

1. Trần Thị Yến
    Em thì em không "Sống chung với mẹ chồng", mới chỉ ở với bà 19 hôm hồi bà ra trông cháu giúp thôi nên không biết thế nào. Nhưng sắp tới chồng em đang có ý định di cư về nội, em đang hơi hoang mang và gần như là "phản đối" vì đang quen thoải mái rồi, em lại còn "vụng thối vụng nát" nữa. Mẹ chồng thì cũng hiền nhưng mà vẫn thấy sao sao ý.

Trần Thị Yến

Trần Thị Yến Thành viên mới

"Nothing is impossible!"

Bình Luận Bằng Facebook

2. Trương hải yến

Trương hải yến Thành viên mới

Trương hải yến
    Thoải mái đi c .E cũng đang sống thoải mái mà mẹ ck về k biết sẽ ra sao nữa.

Trần Thị Yến thích bài này.
  3. Trần Khánh Quỳnh

Trần Khánh Quỳnh Thành viên mới

Trần Khánh Quỳnh
    Ở chung với mẹ ruột còn nhiều thứ phát sinh, mà ở với mẹ chồng thì cũng phải gặp chuyện này chuyện kia. Quan trọng 2 bên có bỏ qua để vui vẻ sống không?

4. Phạm Tố Uyên

Phạm Tố Uyên Thành viên mới

Phạm Tố Uyên
    Cứ xem mẹt ruột như mẹ chồng đi bạn à. Mẹ chồng bây giờ cũng hiện đại nhiều rồi mà

5. Mai Lan

Mai Lan Thành viên mới

Mai Lan
    Cũng tuỳ mẹ chồng à. Mà mình dị ứng nhất là hay chê bai con dâu. ở gần nhà mình có bà kia mới cưới vợ cho con trai mà suốt ngày kể lể con dâu cái này cái kia. Mình mà con dâu bả nghe được chắc buồn, chẳng muốn ở chung.

6. Nguyễn Thị Minh

Nguyễn Thị Minh Thành viên mới

Nguyễn Thị Minh
    Nói chung chuyên nhà mình cứ để trong nhà, đem ra ngoài đường chỉ thêm mệt. Gặp xóm nhà lá chắc banh luôn cái nhà.

7. Trần Thị Yến

Trần Thị Yến Thành viên mới

Trần Thị Yến
    Mình chỉ tham khảo ý kiến mọi người thôi, chứ có phải kể lể gì đâu mà sợ banh nhà :D

8. Hạnh78

Hạnh78 Thành viên mới

Hạnh78
    Cố lên nha mẹ. Cứ vui vẻ mà sống