Bị đa nang buồng trứng, làm sao để nhanh có em bé? em mong ngóng từng ngày các mẹ à.

Thảo luận trong 'Cùng mẹ chia sẻ - thảo luận kinh nghiệm' bắt đầu bởi Thiên Nga Trắng, 24/10/18.

1. Thiên Nga Trắng

Thiên Nga Trắng Thành viên mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. Như Quỳnh

Như Quỳnh Thành viên mới

Như Quỳnh
    Lạc quan lên bạn, có nhiều người bị như thế vẫn có em bé mà. Nên đến các bệnh viện lớn như Từ Dũ, Hùng Vương bác sĩ có chuyên môn cao kiểm tra thử xem.

3. Lính Chì

Lính Chì Thành viên mới

Lính Chì
    Tình hình của bạn như thế nào? Hồi trước mình đi khám tư người ta cũng bảo mình bị đa nang buồng trứng, nhưng mình khám ở Từ Dũ thì bác sĩ bảo mình bị nang nước 1 bên buồng trứng, khó có con thôi nhưng chứ kiên nhẫn vẫn có bt bạn à. Nên đi khám cẩn thận.

4. Lê Cẩm Thảo Tiên

Lê Cẩm Thảo Tiên Thành viên mới

Lê Cẩm Thảo Tiên
    Bạn ơi nhớ là khi mắc buồng trứng đa nang cần tránh cà phê, thức uống có cồn, nước có ga, đường và các đồ uống có đường, bánh quy, sôcôla, kẹo… kiêng cữ hết nha!
    Nên ăn các bữa ăn nhỏ giàu protein để cân bằng lượng đường trong máu.
    Nên tập thể dục thường xuyên, tập sức bền, tập tạ, yoga..... kiên trì cũng nhanh có thai ấy.

5. Thiên Nga Trắng

Thiên Nga Trắng
    Mình cũng mới đi siêu âm phòng khám thôi, chứ cũng chưa đi bệnh viện. hic

6. Thanh Ngọc

Thanh Ngọc Thành viên mới

Thanh Ngọc
    Buồng trứng đa nang vẫn có con bình thường được mà, điều hơi khó tí thôi. thường nó là dạng trứng nhỏ không đủ kích thước để tạo thành phôi , trong chu kì kinh bạn có thể uống hoặc chích thuốc tây kích thích .. hoặc uống thuốc nam... nói chung còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa nha!

7. Emgaiphuongxa

Emgaiphuongxa Thành viên mới

Emgaiphuongxa
    Nếu bạn chưa lớn tuổi và mới cưới 1 năm thì đừng quá lo lắng. Mới 1 năm mà. :) chưa gọi là hiếm muộn đâu.
    Cứ thoải mái tinh thần, ko áp lực thì khả năng có con cao hơn.
    Mà y học giờ tiến bộ lắm. Đừng suy nghĩ quá.

8. Thiên Nga Trắng

Thiên Nga Trắng
    Thank các mom đã động viên nhiều nhiều